SIPOTE kamwe, NINASHINDA au JIFUNZE. - Nelson Mandela


Unapokutana na hali katika maisha yako, ujue kuwa unashinda au utajifunza, na haushindwi kamwe. Hii ni nukuu kutoka kwa Nelson Mandela ambapo anasema kwamba hashindwa vita, ambayo ni wazi kufanana kwa roho ya mwanariadha ndani yake.

Ni muhimu kuelewa kuwa unapaswa kuwa wazi kusoma kila wakati na kamwe usijidharau hata ikiwa lazima upate hasara.

Unapaswa kuelewa ukweli kwamba maisha ni juu ya kukutana na changamoto mpya kila siku na haupaswi kuchukua hasara kama ubaya wako. Mwisho wa siku, yote ni juu ya mtazamo wako ambao utajali.

Una uwezo wa kuelewa kuwa hakuna mtu aliyeshinda vita kwenye jaribio la kwanza kabisa. Watu wote ambao wamefanikiwa leo wamejisikia mara milioni kabla ya wote kushikilia nyara ya mafanikio mikononi mwao.

Wadhamini

Vivyo hivyo, ni vizuri hata kama unashindwa kabla ya kuifanya iwe kibali chako, ambayo pia inamaanisha kuwa unachukua majaribio au unajitahidi kuifanya ifanye kazi!

Kwa kweli hii ni hatua nzuri yenyewe na ikiwa kweli unataka kufanikiwa, hakikisha kwamba unakubali kushindwa kwako.

Jua kuwa kuna ujifunzaji katika kila kosa, na hilo ndilo jambo kuu kuliko yote. Unapaswa kuwa tayari kila wakati kukubali hali zako na kuchukua hali zako zinapokuja.

Badala ya kukimbia kutoka kwa hali, unapaswa kufanya akili yako ya kupigana vita hadi mwisho na uweke roho yako juu kwani hautapoteza kwa sababu utajifunza au kushinda.

Wadhamini

Unaposhindwa, unajua sababu zote ambazo hazikufanya kazi ili uweze kugundua maeneo ambayo umekosea.

Unajua makosa yako, na hiyo ni muhimu sana kuhakikisha kuwa haurudii tena wakati ujao.

Unapopoteza, unajua nambari zote ambazo hazikufanya kazi ili uweze kuziondoa na, kwa hivyo, zingatia kufanya kazi na zile zingine.

Kwa hivyo, wakati mwingine usiposhinda, hakikisha kuwa bado unashikilia mtazamo mzuri ndani yako, na hiyo mwishowe itakusaidia kuchukua nyara mapema au baadaye.

Wadhamini
Unaweza pia Like