Mwanadamu anahitaji shida katika maisha kwa sababu ni muhimu kufurahiya mafanikio. - APJ Abdul Kalam

Mwanadamu anahitaji ugumu katika maisha kwa sababu ni muhimu kufurahiya mafanikio. - APJ Abdul Kalam

tupu

Sisi, wanadamu tuna tabia ya kuchukuliwa mbali kwa furaha. Ikiwa furaha hukaa muda wa kutosha, tunafikiria kuwa ni njia ya maisha. Matarajio yetu yanaongezeka na tunahisi kuwa ni jambo la kawaida. Tunachukua vitu kwa urahisi na hatuthamini sana kama vile tulivyokuwa na wakati hatukuwa nazo.

Lakini hatupaswi kufanya kazi kwa njia hii. Tunapaswa kufahamu kile tulichonacho na kushukuru kwa hilo. Chochote tunacho na ziada, tunapaswa kukichangia wengine ambao wanaweza kuhitaji. Hii itasaidia jamii kukua na kufanikiwa bila kuunda utofauti kati ya wale wanaofurahiya maisha mazuri na wale ambao sio bahati.

Shida zinapotupata, tunahisi kupuuzwa na kisha kugundua thamani ya nyakati nzuri tulizokuwa nazo. Hatujui kamwe wakati janga linapotokea. Kwa hivyo, tunapaswa kushukuru kwa kila wakati mzuri tulio nao.

Tunapokabiliwa na magumu tunaelewa thamani ya kweli ya kila kitu ambacho labda tungeshughulikia. Wakati nyakati ngumu zinapopita na tunaona nyakati nzuri tena, basi tunafurahiya zaidi. Ni kwa sababu tunajua jinsi tulivyokosa au jinsi tulivyo na baraka kweli kwamba tunaweza kupata mafanikio ambayo tunayaona leo.

Wadhamini

Wakati wa shida, tunapoteza tumaini lakini tunapotoka, tunaelewa thamani ya kile tulichokuwa tunatamani kwa muda mrefu sana, hata zaidi. Kwa hivyo, zote ngumu, na vile vile nyakati za kufurahi, hutusaidia kuunda ndani ya watu ambao sisi tunakuwa watu wa baadaye.

Unaweza pia Like